Forum
กรุณาล็อคอินด้วย หรือถ้ายังไม่ได้สมัครสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก ขอบคุณครับ
Forum
กรุณาล็อคอินด้วย หรือถ้ายังไม่ได้สมัครสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก ขอบคุณครับ
Forum
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[Hi5] Web Developer for Firefox เจ๋ง ๆ ไว้ช่วยในการทำ hi5 ได้ครับ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

[Hi5] Web Developer for Firefox เจ๋ง ๆ ไว้ช่วยในการทำ hi5 ได้ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [Hi5] Web Developer for Firefox เจ๋ง ๆ ไว้ช่วยในการทำ hi5 ได้ครับ   [Hi5] Web Developer for Firefox เจ๋ง ๆ ไว้ช่วยในการทำ hi5 ได้ครับ I_icon_minitimeSun Mar 22, 2009 12:06 pm

สำหรับคนที่ยังไม่ทราบนะครับ
Web Developer link : https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/60

เป็น Extensions ของ Firefox ที่มีประโยชน์มากมายเลยครับใช้งานง่ายมาก
สรรพคุณเท่าที่ใช้อยู่คือ และยังมีมากกว่านี้!!! ลองๆเล่นดูครับ
1. ปิด javascript ที่ไว้ใส่ โค้ด ใน journal ใน hi5 ได้โดยไม่ต้องเอาสคริปมาใส่ใน ช่อง address
เวลาใช้งานก็ให้ติ๊กถูก พอไมใช้งานก็อย่าลืมติ๊กถูกออกด้วยไม่งั้นเดี๋ยวจะงงว่าทำไมไม่มีจาวาขึ้น

2. สามารถแสดง Id class ที่อยู่ในหน้า hi5 ได้ เอาไว้สำหรับแต่ง CSS

3. มีไม้บรรทัดไว้วัดขนาดกล่องหรือรูปภาพ

เท่านี้ก็ช่วยในการตกแต่ง hi5 ได้เยอะแล้วครับ อิอิ ใครมีอะไรเด็ดๆ แนะนำกันได้นะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down

[Hi5] Web Developer for Firefox เจ๋ง ๆ ไว้ช่วยในการทำ hi5 ได้ครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1